DƯỢC 90
Thân chào bạn đến với diễn đàn.
Chúc một ngày vui vẻ, thoải mái trong tình thân diễn đàn
Search

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

December 2016
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
262728293031 

Calendar Calendar

THƯ NGỎ - HỌP MẶT 15 NĂM

View previous topic View next topic Go down

THƯ NGỎ - HỌP MẶT 15 NĂM

Post  Admin on Thu Sep 16, 2010 4:01 pm

Theo yêu cầu của BTC, d8ang nội dung thư ngỏ lên đây nhé:

THƯ NGỎ

DƯỢC 90 ....NGÀY XƯA.....NGÀY ẤY......BÂY GIỜ..............

CÁC BẠN THÂN MẾN

Thế là 20 mùa đông đã đi qua kể từ cái ngày chúng ta tề tựu về Trường Dược dấu yêu. (Mở đầu một thư ngỏ mời gọi thần dân Dược 90 hân hoan về họp mặt thì ai lại nói về mùa đông nhỉ??? Và Sài Gòn làm gì có mùa đông???) Mùa đông lạnh lẽo, ướt át, ngại ngần....Nhưng! Hẵn chúng ta vẫn còn nhớ cái ngày xưa ấy (cuối thu đầu đông 1990), cái ngày mà gần 200 khuôn mặt đến từ khắp các tỉnh thành phía Nam tụ hội về. Ai ai cũng bỡ ngỡ, cũng rụt rè, cũng ngập ngừng chào hỏi với nụ cười nữa quen nữa lạ nhưng rất đỗi chân thành....Hẵn là các bạn còn nhớ?! Hay các bạn đã quên?!
Thế là 15 mùa hạ đã qua kể từ NGÀY XƯA ấy, cái ngày mà chúng ta vừa hòan tất Tiểu luận tốt nghiệp và thi vấn đáp của mình. 15 năm qua đi với biết bao thay đổi của cuộc sông, của trường đời, của bon chen và gầy dựng. Chắc chắn rằng trong chúng ta đã có rất nhiều người thành đạt, vinh danh...đang bận rộn lo toan với những dự án, chương trình quan trọng nhưng cũng còn nhiều bạn khó khăn, vất vả...đang tất bật mưu sinh với những ước mơ, mong mỏi đời thường....Nhưng Bạn ơi! “Dù Bạn đẹp, hay Bạn giàu, Bạn khổ đau hay hạnh phúc... Lúc Bạn vui, khi Bạn buồn...” thì cuộc sống vẫn cứ là cuộc sống. Bạn có thể quên nhiều vấn đề của ngày hôm nay hay của tương lai, nhưng chắc chắn Bạn không thể quên nhiều kỷ niệm êm đềm trong quá khứ, đặt biệt là những buồn vui, hờn giận, sẻ chia..., những tình thân hay tình cảm nhẹ nhàng chớm nở trong quãng đời sinh viên tươi đẹp của mình.
Chúng ta đã 2 lần tổ chức họp lớp Dược 90 vào những năm 2000 (lần 1, không biết có ai còn nhớ nó ra răng không?) và 2005 (lần 2, chu choa, quá hòanh tráng luôn). Dù chưa thật nhiều nhưng những NGÀY ẤY là dịp để chúng ta gặp gỡ hàn huyên, “tám” chuyện vui buồn, hờn giận, yêu thương (có hờn ghen không nhỉ?) cũng như sẻ chia, bàn bạc về cuộc sống, công việc, gia đình...
15 năm qua chắc chưa đủ để can đảm nói rằng tất cả chúng ta đã thành DANH nhưng chắc cũng đủ để nói chúng ta ít nhiều đã thành NHÂN. Vậy thì Bạn ơi, ngại ngần mà chi, lo toan mà chi, tất bật mà chi, bận rộn mà chi....!!! Hãy sum họp về đây, “về đây nghe em, về đây”...mặc áo the cũng được, đi guốc mộc cũng được, mặc áo CK cũng được, đeo kính GUCCI cũng được...Hãy về đây để kể chuyện tình mình bằng giọt sương mai hay bằng kim cương 7 ly cũng được, kể đời mình bằng Mercedes hay bằng Cup cánh én cà tàng cũng được... Cái gì cũng được, miễn là Hãy Về Đây. BÂY GIỜ, Hãy Về Đây để chúng ta tổ chức Họp mặt kỷ niệm 15 năm ngày ra Trường cho hòanh tráng hơn, thắm thiết hơn và tới bến hơn ngày ấy.

Dược 90 chúng ta tuy chưa phải là khóa Dược nổi danh nhất hay thành đạt nhất Trường, nhưng chúng ta là khóa Dược đáng nhớ nhất với 2 sự kiện đình đám ngày xưa: Bỏ thi Bệnh học tập thể và Thi vớt Thực vật lần 3. Chúng ta tự hào là khóa Dược thành công trên nhiều lĩnh vực: kinh doanh, học vị, quản lý... và tinh thần tập thể đồng lòng.

Hãy Về Đây, hòai niệm chuyện NGÀY XƯA, nhắc lại chuyện NGÀY ẤY và nói chuyện ...BÂY GIỜ

Ban Điều Hành Khối Dược 90
Ban Tổ Chức Họp mặt truyền thống Dược 90

Admin
Admin

View user profile http://duoc90.forumotion.net

Back to top Go down

View previous topic View next topic Back to top